Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 73

Chủ đề: Quan hệ có dùng bcs nhưng sợ nhiễm vì có triệu chứng.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi mưa ru em ngủ Xem bài viết
    Cho em hỏi các anh thêm về vấn đề kiến thức.Trên trang web hiv.com.vn có nói H có thể chui qua lớp da mỏng ở đầu rãnh dv vì lớp da này mỏng
    và có nhiều các mạch máu nơi đó.Nhưng theo em nghĩ thì chỉ khi nào lớp da đó bị trầy xước thì H mới có điều kiện xâm nhập chứ nếu lớp da đó bình thường thì chui qua đường nào? Và chỉ khi quan hệ ko dùng bcs mới có thể cho H xâm nhập theo hai đường là lỗ sáo và các vết xước nơi vùng da đó phải ko mấy anh?
    QHTD k an toàn với đối tượng nguy cơ cao thì dĩ nhiên sẽ có nguy cơ nhiễm HIV qua đường niệu đạo hay đường tiết niệu

2. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

mưa ru em ngủ (06-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    giữa linh cảm của mình và thực tế có liên quan với nhau không các anh?
    Ngay sau khi quan hệ em đã hoang mang,nghĩ mình đã bị nhiễm (tại phòng trọ đó luôn)
    và hai tháng nay em gặp toàn những câu nói chướng tai,nghe mà tê tái trong lòng...
    Có người nói sao cấp này mày ốm quá vậy? mày có bệnh gì ko ?
    Mày bị si đa rồi nên mày hớt tóc đầu đinh hả? nhìn chỉa chỉa lên giống si đa quá.
    Em của em còn nói với đứa em nhỏ hơn,coi chừng anh ấy lây bệnh si đa đó...
    Phũ phàng quá các anh ơi,hôm nay em buồn quá...
    Cho em hỏi trên thế giới cũng như là ở việt nam có trường hợp nào từ trước tới nay qhtd có đeo bcs
    đeo 1 hoặc 2 bcs,qhtd ko tuột,ko rách mà vẫn bị lây nhiễm chưa?

Cảm ơn
    2,578
    giữa linh cảm của mình và thực tế có liên quan với nhau không các anh?
    Ngay sau khi quan hệ em đã hoang mang,nghĩ mình đã bị nhiễm (tại phòng trọ đó luôn)
    và hai tháng nay em gặp toàn những câu nói chướng tai,nghe mà tê tái trong lòng...
    Có người nói sao cấp này mày ốm quá vậy? mày có bệnh gì ko ?
    Mày bị si đa rồi nên mày hớt tóc đầu đinh hả? nhìn chỉa chỉa lên giống si đa quá.
    Em của em còn nói với đứa em nhỏ hơn,coi chừng anh ấy lây bệnh si đa đó...
    Phũ phàng quá các anh ơi,hôm nay em buồn quá...
    Cho em hỏi trên thế giới cũng như là ở việt nam có trường hợp nào từ trước tới nay qhtd có đeo bcs
    đeo 1 hoặc 2 bcs,qhtd ko tuột,ko rách mà vẫn bị lây nhiễm chưa?
    thế giới cũng như là ở việt nam có trường hợp nào từ trước tới nay qhtd có đeo bcs
    đeo 1 hoặc 2 bcs,qhtd ko tuột,ko rách mà vẫn bị lây nhiễm chưa?===> Có chứ. Nhiễm Hoang Tưởng

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Em đeo hai bao cao su trong trường hợp sau cùng này, giả sử một trong hai bao có các lỗ thủng liti thì em vẫn ko sao đúng ko?
    vì bao ngoài thủng thì còn bao trong chống đở,và bao trong thủng thì còn bao ngoài chống đở.
    Nhưng nếu hai bao cùng đều bị thủng liti như nhau thì em có sao ko?
    Vì em biết là đeo hai bao là ko khoa học,em sợ hai bao ma sat với nhau sẽ gây nên các lỗ liti...

Cảm ơn
    2,578
    Em đeo hai bao cao su trong trường hợp sau cùng này, giả sử một trong hai bao có các lỗ thủng liti thì em vẫn ko sao đúng ko?
    vì bao ngoài thủng thì còn bao trong chống đở,và bao trong thủng thì còn bao ngoài chống đở.
    Nhưng nếu hai bao cùng đều bị thủng liti như nhau thì em có sao ko?
    Vì em biết là đeo hai bao là ko khoa học,em sợ hai bao ma sat với nhau sẽ gây nên các lỗ liti...
    Không hề có chuyện BCS thủng li ti như bạn nói. Mà dù có thủng 1 lúc cả 2 cái BCS li ti thì bạn vẫn không có nguy cơ

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Vậy những triệu chứng mà em đã trải qua thì sao ?
    Có những bài viết nói có nhiều trường hợp thời kỳ sơ nhiễm triệu chứng ko rõ ràng.
    Tiêu chảy em đã trải qua sau hai tuần khi qhtd với GMD hết mười mấy ngày em ko biết có phải do stress hay ko.
    Tiêu chảy ko làm liên tục từ 3-10 lần trong ngày ,chỉ là sáng thức dậy thì bị đi ngoài thôi,có khi kèm thêm đau bụng và có hôm bị thêm buổi chiều nữa.
    thời gian tiêu chảy em ko bị nôn ói, nhưng sáng thức dậy thì em có bị buồn nôn,cái này thì em thường bị hoài.
    Còn nguyên nhân đau họng mơ hồ không rõ ràng,em ko lý giải được nguyên nhân này.Lúc đau lúc khỏi,có khi nuốt cũng hơi đau và chỉ đau nhẹ thôi
    ko ho,ko sốt và không phải là đau họng khi bị viêm họng.Tình trạng đau họng kiểu này gần cả tháng rồi và thỉnh thoảng em cũng có bị đau đầu vùng trán. Rồi còn cái vụ lên hai hạt trong thời gian gần 4 tuần,ko biết có phải hạch ko mà nó nhỏ và nằm dưới da sờ thấy,và vùng da đó hơi đau và căng đỏ. Sau một ,hai ngày thì nhỏ dần và mất hẳn. Cho đến khi qua 5,6 tuần gì đó em lại bị hiện tượng này và chỉ một,hai ngày là hạt đó biến mất.
    và em còn bị ngứa nữa,có những nốt mẫn ngứa rời rạc khi gãi thì đỏ...Nếu qui tất cả do stress thì thằng đau họng em ko lý giải nổi vì chưa có tài liệu nào nói đau họng do stress. Em khổ quá ...

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Vậy những triệu chứng mà em đã trải qua thì sao ?
    Có những bài viết nói có nhiều trường hợp thời kỳ sơ nhiễm triệu chứng ko rõ ràng.
    Tiêu chảy em đã trải qua sau hai tuần khi qhtd với GMD hết mười mấy ngày em ko biết có phải do stress hay ko.
    Tiêu chảy ko làm liên tục từ 3-10 lần trong ngày ,chỉ là sáng thức dậy thì bị đi ngoài thôi,có khi kèm thêm đau bụng và có hôm bị thêm buổi chiều nữa.
    thời gian tiêu chảy em ko bị nôn ói, nhưng sáng thức dậy thì em có bị buồn nôn,cái này thì em thường bị hoài.
    Còn nguyên nhân đau họng mơ hồ không rõ ràng,em ko lý giải được nguyên nhân này.Lúc đau lúc khỏi,có khi nuốt cũng hơi đau và chỉ đau nhẹ thôi
    ko ho,ko sốt và không phải là đau họng khi bị viêm họng.Tình trạng đau họng kiểu này gần cả tháng rồi và thỉnh thoảng em cũng có bị đau đầu vùng trán. Rồi còn cái vụ lên hai hạt trong thời gian gần 4 tuần,ko biết có phải hạch ko mà nó nhỏ và nằm dưới da sờ thấy,và vùng da đó hơi đau và căng đỏ. Sau một ,hai ngày thì nhỏ dần và mất hẳn. Cho đến khi qua 5,6 tuần gì đó em lại bị hiện tượng này và chỉ một,hai ngày là hạt đó biến mất.
    và em còn bị ngứa nữa,có những nốt mẫn ngứa rời rạc khi gãi thì đỏ...Nếu qui tất cả do stress thì thằng đau họng em ko lý giải nổi vì chưa có tài liệu nào nói đau họng do stress. Em khổ quá ...

Những cái mà bạn nói là TRIỆU CHỨNG do bạn suy nghĩ lo lắng Stress gây ra đấy.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Em xin mô tả rõ ràng hơn về cái thằng tiêu chảy. Vì lúc đó là thời gian em cảm thấy đau khổ nhất.
    Sau hai tuần vào một buổi chiều sau khi ăn gói mì gói. khoảng vài tiếng sau em bị đau bụng và đi cầu phân lỏng,em nghĩ ko sao và nghĩ hôm sau sẽ hết
    nhưng rồi sáng hôm sau em thức dậy lại tiếp tục đi ngoài phân lỏng,em lại nghĩ ko sao và ngày mai mình sẽ trở lại bình thường.Nhưng ngày mai nữa vẫn như vậy và có hôm thì thêm cả buổi chiều và cả buổi tối nữa.Và kèm theo đau bụng cũng có lúc đi ngoài nhưng ko đau bụng,nhiều lúc em cảm giác mắc đi cầu nhưng ko dám đi vì sợ đi phân lỏng sẽ làm mình lo sợ nữa.Và cứ như vậy nó kéo dài mười mấy ngày, em có điện thoại hỏi chị qwerty bên diễn đàn cũ.Khi nghe em nói đến nguyên nhân tiêu chảy thì giọng của chị ấy hơi ngập ngừng nhưng cũng tư vấn cho em là ko sao.Chính cái ngập ngừng đó làm em lo quá,vả lại từ xưa đến nay hể nhắc tới H thường mọi người đều nói đến tiêu chảy nên giờ em tuy đã hết triệu chứng này nhưng em vẫn lo các anh à.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Em xin mô tả rõ ràng hơn về cái thằng tiêu chảy. Vì lúc đó là thời gian em cảm thấy đau khổ nhất.
    Sau hai tuần vào một buổi chiều sau khi ăn gói mì gói. khoảng vài tiếng sau em bị đau bụng và đi cầu phân lỏng,em nghĩ ko sao và nghĩ hôm sau sẽ hết
    nhưng rồi sáng hôm sau em thức dậy lại tiếp tục đi ngoài phân lỏng,em lại nghĩ ko sao và ngày mai mình sẽ trở lại bình thường.Nhưng ngày mai nữa vẫn như vậy và có hôm thì thêm cả buổi chiều và cả buổi tối nữa.Và kèm theo đau bụng cũng có lúc đi ngoài nhưng ko đau bụng,nhiều lúc em cảm giác mắc đi cầu nhưng ko dám đi vì sợ đi phân lỏng sẽ làm mình lo sợ nữa.Và cứ như vậy nó kéo dài mười mấy ngày, em có điện thoại hỏi chị qwerty bên diễn đàn cũ.Khi nghe em nói đến nguyên nhân tiêu chảy thì giọng của chị ấy hơi ngập ngừng nhưng cũng tư vấn cho em là ko sao.Chính cái ngập ngừng đó làm em lo quá,vả lại từ xưa đến nay hể nhắc tới H thường mọi người đều nói đến tiêu chảy nên giờ em tuy đã hết triệu chứng này nhưng em vẫn lo các anh à.
    Kiểu bạn nói không phải là tiêu chảy,nếu tiêu chảy thì đi ít nhất 5 ,6 lần trở lên trong một ngày.Có thể bạn bị ngộ độc thực phẩm nên gây ra kiện tượng này thôi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Thời gian đó em ko ăn gì nhiều đói bụng thì ăn mì gói ,có khi ra quán ăn phở...Lúc đó buồn khổ nhiều lắm,em nghĩ đủ thứ trên đời và ngồi máy tính xem
    hiv online suốt. ko có chuyện ngộ độc ở đây,lúc đó em nghĩ là em đã nhiễm rồi và em còn nghĩ thêm các lần quan hệ trước nữa ...Nhưng hoang mang nhất thì vẫn là lần sau cùng này. Vì các lần trước kia ko gây cho em triệu chứng như lần này. Em cũng đã từng nghĩ có khi nào mình đã nhiễm từ lâu mà mình ko biết và giờ bị stress nặng nề nên bệnh tình bộc phát luôn.Thật sự giờ em đang trong tâm trạng hoài nghi...Nhưng em nghĩ lại thì nếu như có nhiễm thì chỉ có lần này thôi vì trong mấy năm qua em sống rất vô tư,hồn nhiên và nhiều dự định cho tương lai.Tự nhiên sau lần quan hệ này thì em hoang mang vô cùng. Bây giờ mà em có đi xn là làm xn cho tổng hợp các hành vi từ trước đến nay.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Em có đọc một bài viết của một anh cũng bị tiêu chảy 10 ngày và đau cơ khớp sau đó xn 5 tuần 3 ngày với 3 phương pháp kết quả âm tính.
    Không biết hiện giờ anh ấy như thế nào.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Sao không ai trả lời mình ...Chắc tiêu rồi...
    Thôi thì tới đâu hay tới đó.
    Em cũng cảm ơn những ngày qua các anh chị đã cho em quên đi được phần nào sự lo lắng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Qua nhiều chia sẻ của bạn mình thấy bạn không chì bị stress mà còn tỏ ra mình là một người ưa thích hoài nghi và lập luận. Mọi người, kể cả cái cô tư vấn qua điện thoại cho bạn nữa, chẳng ai có nghĩa vụ lấp liếm che đậy đi cái nguy cơ của một người bệnh nếu có. Chẳng lợi lộc gì. Ngược lại, nếu thêm một trường hợp có nguy cơ là thêm một mối lo chung cho mọi người trong XH. Cô tư vấn viên ấy, vì không giải thích được nguyên nhân tiêu chảy của bạn nên phải ấp úng thì đã sao, cô ta có đi theo bạn 24/24 đâu mà biết bạn sinh hoạt ăn uống thế nào. Người ta thấy không có nguy cơ H thì sẽ bảo không, còn nguyên nhân khác không rõ thì bảo không rõ. Stress gây ra nhiều thứ hơn bạn tưởng, đừng quá tin tưởng vào tài lập luận của mình, những điều bạn chưa hề trải qua. Khi stress, thể trạng yếu thì có bị rối loạn tiêu hóa, đầy hơi, khó tiêu, đau bụng, viêm loét dạ dày, ect. cũng không phải là điều quá lạ lẫm. Không tin bạn cứ đi thăm khám bệnh mà hỏi bác sĩ. Hơn nữa, trường hợp của bạn đâu phải tiêu chảy.
    Lần sửa cuối bởi donquixote, ngày 06-11-2013 lúc 22:30.

17. Những thành viên đã cảm ơn donquixote cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Mình sẽ cố gắng thoát khỏi ám ảnh và quên đi triệu chứng
    Cám ơn bạn và các anh chị nhiều lắm.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Khổ thân! Bạn mắc bệnh hoang tưởng thật rồi! BCS là vị cứu tinh cho mỗi lần QHTD không bị lây nhiễm các bệnh lây qua đường tình dục mà bạn lại hỏi "trên thế giới có ai đeo 2 BCS mà bị lây bệnh chưa" xin thưa rằng ko có nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Quan trọng là h kìa chứ STDs thì em ko lo

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Quan trọng là h kìa chứ STDs thì em ko lo
    Bạn nên dành thời gian đọc lại những gì được chia sẻ đi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Cái mình không nghĩ tới nhưng khi đọc bài viết của người khác lại làm cho phải lo nghĩ.
    Như đọc bài viết của một bạn là : Trước khi quan hệ em có dùng ngón tay cho vào âm đạo,vậy khi đeo bcs dịch âm đạo phải có ở mặt trong bcs
    vậy có nhiễm h ko?
    Mình ko nhớ nỗi các lần trước mình có cho tay vào ad rồi sau đó mới đeo bcs ko nữa.
    Chán quá.

Cảm ơn
    2,578
    Cái mình không nghĩ tới nhưng khi đọc bài viết của người khác lại làm cho phải lo nghĩ.
    Như đọc bài viết của một bạn là : Trước khi quan hệ em có dùng ngón tay cho vào âm đạo,vậy khi đeo bcs dịch âm đạo phải có ở mặt trong bcs
    vậy có nhiễm h ko?
    Mình ko nhớ nỗi các lần trước mình có cho tay vào ad rồi sau đó mới đeo bcs ko nữa.
    Chán quá.
    Bạn đọc mà bạn không hiểu nên bạn bị stress là dĩ nhiên. Xin thưa TC là ở người đang nhiễm HIV có giai đoạn lâm sàn 3 và 4 và thường có tế bào kháng thể (CD4) từ 350tb/mm3 trở xuống, cũng có vài truyền hợp có bệnh nhiễm trùng cơ hội sớm dù CD4 trên 350tb/mm3 như: Lao: Lao phổi, lao ngoài phổi (lao hạch cổ, lao hạch bụng, lao màng bụng, lao màn não), Nấm não, viêm não, Zona .... Còn lại hầu như không có TC gì cả

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    28
    Vậy trường hợp của em là ko có nguy cơ phải ko anh?
    tại vì những lần quan hệ trước GMD ko có dịch ad khô hoàn toàn.
    Còn GMD này có dịch ad em mới lo.
    Cho em hỏi thêm là vai trò của bcs có giống như găng tay y tế của bác sĩ ko? Vì khi bác sĩ khám chữa cho bệnh nhân thường đeo găng tay
    để bảo vệ, vậy bcs là để bảo vệ chúng ta khi qhtd cũng như găng tay y tế?
    Hỏi hơi ngu anh thông cảm.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này